Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml – Chống dị ứng

140.000 

  • THÀNH PHẦN: Fexofenadin hydroclorid 30mg/5ml
  • CÔNG DỤNG: Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml điều trị viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa ngáy
  • XUẤT XỨ: Băng la đét
  • NHÀ SẢN XUẤT: Aristopharma., Ltd
  • THƯƠNG HIỆU: Aristopharma
  • SĐK: VN-18997-15
  • QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 1 lọ 50 ml hỗn dịch uống

Tình Trạng: Còn Hàng

Vận chuyển:
GỌI ĐẶT MUA:0967988823
(thứ 2 đến thứ cn | 8:00 - 20:00)

Khuyến mãi & Ưu đãi tại Nhà thuốc

  1. HN: Miễn phí giao hàng cho đơn hàng từ 500k
  2.  Miễn phí giao hàng cho đơn hàng từ 1tr ở Tỉnh/Thành khác
  3. Chiết khấu đến 20% cho các nhà thuốc, đơn hàng sỉ
  4. Ship COD toàn quốc

Thường Được Mua Cùng

Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml – Chống dị ứng là gì? Thành phần gồm những gì? Cách sử dụng như thế nào? Giá sản phẩm là bao nhiêu?……..là những câu hỏi không ít người thắc mắc. Hãy cùng Nhathuocchinhhang.vn tìm hiểu tất tần tật những thông tin về Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml – Chống dị ứng trong bài viết dưới đây nhé!

Thông tin hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml

Đây là thuốc thuộc nhóm thuốc chống dị ứng, điều trị viêm mũi dị ứng, ngứa ngáy, mề đay.

 

Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml

Thành phần: Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml

  • Fexofenadin hydroclorid 30mg/5ml

Công dụng – Chỉ định: Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml

  • Làm giảm triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa cho người lớn và trẻ em ≥ 6 tuổi (hắt hơi, sổ mũi, ngứa mắt, mũi và cổ họng, mắt đỏ và chảy nước).
  • Làm giảm ngứa và mày đay đáng kể các biểu hiện trên da không có biến chứng của bệnh nổi mày đay tự phát mạn tính

Liều lượng – Cách dùng:

Liều dùng và cách sử dụng nên tham khảo ý kiến của bác sĩ, tránh việc tự ý dùng thuốc hoặc lạm dụng thuốc mà gây ra những hậu quả không lường trước.

Đề xuất của thuốc:

Viêm mũi dị ứng theo mùa:

– Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: 60mg x 2 lần mỗi ngày hay 180mg x 1 lần mỗi ngày.

– Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: 30mg hay 1 thìa cà phê x 2 lần mỗi ngày.

Chứng mày đay mãn tính hay tự phát:

– Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: 60mg x 2 lần mỗi ngày hay 180mg x 1 lần mỗi ngày.

– Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: 30mg hay 1 thìa cà phê x 2 lần mỗi ngày.

Đối với bệnh nhi suy giảm chức năng thận:

– Trẻ em từ 2 đến 11 tuổi: liều khởi đầu khuyến cáo là 30mg x 1 lần mỗi ngày.

– Trẻ em từ 6 tháng đến dưới 2 tuổi: liều khởi đầu khuyến cáo là 15mg x 1 lần mỗi ngày.

Trẻ em từ 6 tháng đến 11 tuổi:

– Trẻ em từ 6 tháng đến dưới 2 tuổi: liều khởi đầu khuyến cáo là 15mg x 1 lần mỗi ngày.

– Trẻ em từ 2 đến 11 tuổi: liều khởi đầu khuyến cáo là 30mg x 1 lần mỗi ngày.

Dùng thuốc không phụ thuộc thức ăn

Chống chỉ định:

– Mẫn cảm với thành phần của thuốc

– Suy gan thận, phụ nữ mang thai và cho con bú (cẩn thận)

Tương tác thuốc:

(khi sử dụng chung với những thuốc sau đây, sẽ gây ảnh hưởng tác dụng của thuốc)

Ketoconazole, erythromycin: có thể làm tăng hàm lượng fexofenadine huyết tương.
Thuốc kháng acid chứa nhôm/magiê: có thể làm giảm sự hấp thu fexofenadine.
Nước ép bưởi, cam và táo: có thể làm giảm sinh khả dụng của fexofenadine

Tác dụng phụ:

Những tác dụng phụ không mong muốn:

– Đau bụng, buồn nôn, tiêu chảy
– Dị ứng, phát ban

– Buồn ngủ, chóng mặt, nhức đầu
Khi có những dấu hiệu của tác dụng phụ nên đến ngay bệnh viện để chữa trị kịp thời, tránh để lâu gây ra hậu quả nghiêm trọng.

Chú ý đề phòng:

Người cao tuổi, bệnh nhân suy gan/thận.
Tính an toàn và hiệu quả ở bệnh nhi < 6 tuổi chưa được nghiên cứu.
Phụ nữ có thai (không nên dùng, trừ trường hợp thật sự cần và độ an toàn với thai nhi được đảm bảo), cho con bú

Quy cách đóng gói:

  •  Hộp 1 lọ 50 ml hỗn dịch uống

Xuất xứ:

  • Băng la đet

Nhà sản xuất:

  • Aristopharma., Ltd

Thương hiệu:

  • Aristopharma

SĐK:

  • VN-18997-15

Bảo quản:

  • Nơi khô, thoáng, nhiệt độ dưới 300C, Tránh ánh nắng trực tiếp.

Nơi khô, thoáng, nhiệt độ dưới 300C, Tránh ánh nắng trực tiếp.

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.) Mua hàng trực tiếp tại:

Nhathuocchinhhang.vn vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website .Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của nhathuocchinhhang.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi  hãy gọi ngay Hotline: 0967.988.823 hoặc inbox trực tiếp trên fanpage.

Nhathuocchinhhang.vn luôn cam kết hàng chính hãng, thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của bên nhathuocchinhhang.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

Review Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml – Chống dị ứng
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Hỗn dịch uỗng Axofen 30mg/5ml – Chống dị ứng
0 ký tự (Tối thiểu 10)

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Gọi Điện Thoại Zalo Facebook Chat Nhanh