Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Thuốc Hạ Sốt Cho Bé

Giá: Liên Hệ

  • Thành Phần: Mỗi gói Babemol có chứa: Paracetamol 120 mg/5 ml. Tá dược vừa đủ.
  • Công Dụng: Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.
  • Quy Cách Đóng Gói: Hộp 30 gói x 5 ml.
  • Nhà Sản Xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long.
  • Xuất Xứ: Việt Nam
  • Hạn Sử Dụng: 36 tháng.

Tình Trạng: Còn Hàng

Chọn số lượng:

Không nhập hàng giá rẻ , hàng kém chất lượng
Không cạnh tranh về giá , chỉ bán hàng chính hãng
Luôn quan tâm đến chất lượng của sản phẩm
Quý khách không nên ham rẻ mua sản phẩm kém chất lượng

Babemol Syrup giúp hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…Để tìm hiều thêm thông tin về sản phẩm mời bạn đọc tham khảo bài viết dưới đây của Nhathuocchinhhang.vn.

Babemol Syrup Hộp 30 Gói
Babemol Syrup Hộp 30 Gói

Thành Phần Của Thuốc Babemol Syrup

  • Paracetamol 120 mg/5 ml.
  • Tá dược vừa đủ

Tác Dụng Của Thuốc Babemol Syrup

  • Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.

Cách Sử Dụng Babemol Syrup

  • Cách dùng: Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.
  • Liều dùng: trung bình từ 10 – 15 mg/kg thể trọng/lần.
    • Tổng liều tối đa không quá 60 mg/kg thể trọng/24 giờ.
  • Hoặc có thể theo phân liều sau:
    • Trẻ em từ 1 đến 3 tuổi: uống 5ml (1 gói)/lần.
    • Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: uống 10ml (2 gói)/lần.
    • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc
  • Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
    • Có triệu chứng mới xuất hiện.
    • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
    • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Chống Chỉ Định

  • Mẫn cảm với Paracetamol.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận, suy gan.
  • Người bệnh thiếu hụt glucose– 6– phosphate dehydrogenase.

Lưu Ý Khi Sử Dụng

  • Thận trọng khi dùng thuốc
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Không uống rượu và các thức uống có cồn khi dùng thuốc.
  • Người bị suy giảm chức năng gan, thận cần thận trọng khi dùng thuốc (theo dõi chức năng gan và thận, tăng khoảng cách giữa các liều).
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao methemoglobin trong máu.

Quy Cách Đóng Gói

  • Hộp 30 gói x 5 ml.

Nhà Sản Xuất

  • Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long.

Xuất Xứ

  • Việt Nam

Hạn Sử Dụng

  • 36 tháng.

Bảo Quản:

  • Để nơi khô ráo, thoáng mát.
  • Tránh nhiệt độ cao và ánh nắng trực tiếp.

Chú Ý Sử Dụng:

  • Không sử dụng cho người mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

GMP là gì?

GMP là gì? GMP là viết tắt của Good Manufacturing Practices được hiểu là tiêu chuẩn thực hành sản xuất tốt: Là hệ thống quy định chung hoặc những hướng dẫn đảm bảo nhà sản xuất luôn làm ra sản phẩm đạt chất lượng đăng ký và an toàn cho người sử dụng.

GMP là một tiêu chuẩn cơ bản, là điều kiện để phát triển hệ thống quản lý an toàn thực phẩm ISO 22000. Tại Việt Nam năm 2004, Bộ Y tế ban hành Quyết định số 3886/2004/QĐ-BYT Triển khai áp dụng nguyên tắc, tiêu chuẩn “Thực hành tốt sản xuất thuốc”  đối với thuốc tân dược đến hết năm 2010 tất cả các doanh nghiệp sản xuất thuốc dùng ngoài và thuốc dược liệu phải đạt GMP-WHO.

Những lý do bạn nên mua hàng tại Nhathuocchinhhang

  • Chúng Tôi Cam kết đem đến những sản phẩm tốt nhất cho quý khách hàng , Nguồn gốc xuất xứ rõ ràng
  • Đội Ngũ Nhân Viên nhiều năm kinh nghiệm được đào tạo bài bản sẽ giúp quý khách giải đạp những thắc mắc và hỗ trợ những chính sách cho quý khách trong quá trình mua hàng
  • Chính Sách Giao Hàng Nhanh , được kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Hiện Chúng Tôi có mặt trên các sàn thương mại lớn như shopee , Lazada , Tiki

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.) 

Mua hàng trực tiếp tại:

Nhathuocchinhhang.vn vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website .

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của nhathuocchinhhang.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi  hãy gọi ngay Hotline: 0967.988.823 hoặc inbox trực tiếp trên fanpage.

Nhathuocchinhhang.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của bên nhathuocchinhhang.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

Đánh giá Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Thuốc Hạ Sốt Cho Bé
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Thuốc Hạ Sốt Cho Bé
0 ký tự (Tối thiểu 10)

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: nhathuocchinhhang.vn cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Vì thuốc tương tác và có các tác dụng khác nhau ở mỗi người khác nhau, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin về Babemol Syrup Hộp 30 Gói - Thuốc Hạ Sốt Cho Bé này bao gồm tất cả các tương tác có thể sảy ra. Các thông tin về thuốc trên cho mục đích tham khảo, tra cứu và không dành cho tư vấn y tế, chẩn đoán và điều trị. Khi dùng thuốc Babemol Syrup Hộp 30 Gói - Thuốc Hạ Sốt Cho Bé cần tuyệt đối tuân thủ theo hướng dẫn của Bác Sĩ chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên chân thành cảm ơn